Vô cùng bối rối cần một lời khuyên của anh em

Thảo luận trong 'Tâm sự - Chia sẻ - Tư vấn tình cảm' bắt đầu bởi hqsakura, 31/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hqsakura

hqsakura Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Em năm nay 24t rùi lúc trước có quen một người nhưng đã chia tay hơn 4 năm rùi , sau đó có gặp nhiều người nhưng chẳng rung động với ai cả . Đợt này em đang đi học lớp anh văn chung với 1 em . Thật sự em rất đẹp , đẹp lắm như người mầu ý với lại giàu nữa . Lúc đầu khi mới gặp em cũng cố tình phớt em đó bởi em biết rõ người như vậy mình khó mà quen được . Chẳng hiểu sao một thời gian sau 2 đứa ngồi gần nhau . Em cứ lấy chọc mình như cấu , nhéo , đánh vào lưng chẳng hạn . Trên lớp nói chuyện cũng vui vẻ , mỗi lần mình nhìn thẳng vào mắt em , em cũng nhìn lại chẳng che giấu ngại ngùng gì cả . Số điện thoại cũng chủ động cho mình nhưng rủ đi chơi thì không đi . Gọi điện thoại lúc bắt lúc không . Khi bắt nói chuyện cũng rất vui vẻ nhưng lại tuỳ tiện ngắt điện thoại của mình rồi hôm sau gặp mặt lại nói lúc đó trước nhà có chém nhau em chạy ra xem bỏ điện thoại ở nhà . Có cảm giác em đang đùa giỡn với mình hay sao đó nhưng khi lên lớp làm mặt lạnh em lại chủ động đùa giỡn làm lành . Cũng vì vậy thời gian gần đây làm việc chẳng tập trung gì cả . Thật là đau đầu quá . Các anh em nghĩ có nên tiếp tục với em đó hay cắt hẳn luôn . Hic

2. Miz

Miz Biết Quay Tay Verified
    96/113

Chắc kiểu quen chơi , quen không trói buộc . Kiểu này thì đừng quá dồn tình cảm trong lòng quá nhiều vì dễ bị tổn thương , nếu có tấm lý và thích kiểu quan hệ từ ngoài vào trong thế này thì nên tiếp tục . Còn nếu kiểu yêu từ trong ra ngoài thì hơi khó ^^

Quen thôi , chưa yêu mà , nếu cũng không phải kiểu đàn ông truyền thống và khó tính thì cứ vô tư .

3. supermario

supermario Chơi gái lần đầu Verified
    97/113

nó đang đùa giỡn với bác thôi , thôi , cứ tấn công đi , thử rũ e nó đi bar xem sao , nếu ok thì chích nó luôn =)

4. xiếc is zero

xiếc is zero Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

bác này đã so sánh giàu nghèo thì chắc chắn k đú đc vs em í đâu,theo ý của em,bác cứ tỏ ra bth thôi,hãy làm việc j có ích mà em í k làm đc để em í phải thíc bác,mình k nên chủ động,theo e,kiểu này là kiểu đùa cợt của em i nhưng nếu bác may mắn+ thông minh,thể hiện đc mình,cơ hội cũng khá cao!

5. nhocdamthu

nhocdamthu Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

mình bình chọn đây là câu trả lời hay nhất và đúng ý mình, cố gắng nhịn nhục chờ ngày báo thù :D

6. GaCon_LonTon

GaCon_LonTon Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Tôi có những suy nghĩ như thế này, nếu bác nào không thích thì đừng đọc và đừng nghĩ tới làm gì.
    Trong những lần các thành viên post bài lên để hỏi hoặc nhờ tư vấn 1 số vấn đề, các bác nên RP cho tâm niệm 1 chút, dù gì đi nữa người ta vẫn là 1 con người, các bác vẫn là 1 con người, nên đối xử tốt với nhau, đừng vì vụ lợi của cá nhân mà muốn common sao cũng được. Các bác cứ muốn vồ vập lấy người ta bằng mọi giá ăn xong cho bằng được rồi bỏ. Các bác hãy suy nghĩ lại đạo đức xã hội của mình đi, hãy đặt mình vào 1 trong những tình huống như thế. Mình là dân trong lầu xanh, ăn chơi cho đáng mặt ăn chơi,
    Không tự nhiên mà dân gian lại có câu :"ác lai ác báo".
    Các bác trước khi muốn làm 1 việc gì hãy bỏ ra 1 tí thời gian để suy nghĩ lại hậu quả của nó trước khi làm để có những định hướng đúng đắn hơn trong việc làm của mình.
    Tuy là những common nhưng ý nghĩa của những câu nói của các bác ít nhiều cũng tác động đến tâm lý của người nhờ tư vấn. Vì thế mong các bác common lịch sự và có ý nghĩa thiết thực...
    Tôi suy nghĩ như vậy nên nói ra như vậy, nếu không đúng thì BQT cứ thế mà ban nick tôi chẳng trách ai cả.

7. tuinehihi

tuinehihi Còn trinh Verified
    62/113

Kinh nghiệm thì Bác cần xác định 2 Điều !!!

1- Em đó là người loại nào: Từng Trải ( ý là có kinh nghiệm sống, va chạm đời nhiều chứ k phải từng trãi bậy bạ ) hay là Trẻ Thơ ( ý là vu vơ vô tư lự đến mức vô tâm lự )

--- nếu ở loại 1.. e nghĩ bác nên tôn trọng e nó và nếu dc thì Iu thật lòng !!!

--- nếu ở loại 2.. thì e nghĩ Bác đừng dính vào Chuộc Họa vào thân !!

2- Là bác kiểm tra xem e đó có vừa chia tay ai hay yêu đơn phương 1 ai đó không !! .. nếu là chia tay ai đó thì là loại ... e ấy bị động hay chủ động... !! còn yêu đơn phương thì thôi.. Bác nên làm bạn bè nhé :D

8. hqsakura

hqsakura Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Cảm ơn anh em đã xem và góp ý , hôm trước đi học mình chủ động không ngồi chỗ cũ nũa cũng không nhìn đến em nó . Mình biết em ý vẫn lén nhìn mình hôm đó mình ngồi cùng bàn với nhỏ khác 2 đứa rù rì nói chuyện em ý đi qua nhìn mặt có vẻ khó chịu lắm . Đến giờ nghỉ em ý chủ động hỏi mình tại sao lại đi chỗ khác ngồi . Và mình cũng hỏi em ý sao không bắt điện thoại . Em nói tất nhiên là có lý do nhưng lý do gì thì lại không nói .

Như ý kiến của bác TUINEHIHI thì như em biết em ý không phải trẻ thơ đâu có vẻ em ý khá là từng trải .

9. LXer_Wing

LXer_Wing Biết Quay Tay Verified
    97/113

Bác này theo em nghĩ thì đã bị đong và chuẩn bị rơi vào tròng em đó rồi
    Bác này chắc cũng đang cảm em nó nên mới bị động như vậy
    phải có bản lĩnh chứ,nhiều khi cứ đừng coi trọng em nó quá,đâm ra mình lại khổ,cứ coi nó là bt đi ,kiểu gì nó cũng phải tỏ thái độ thôi bác
    goodluck

10. miao_ngây_thơ

miao_ngây_thơ Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

Nhìn bro mặt mũi thế nào , có kháu khỉnh ko ? =))=))
    Đọc xong thì chỉ thấy 1 điều là em đó chỉ thích trêu bro , ko có sự tôn trọng, gọi dt lúc nghe lúc ko , đang nc thì tắt ngang để làm 1 cái gì đó khác - nếu có bảo là xem như bạn bè cũng fải suy nghĩ lại.
    Tốt nhất thì bro nên bơ đi ...=))=)) biết đâu em í lại gọi í ới suốt vì tò mò thì sao ....

11. newbie.nhok

newbie.nhok Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

em nói thật nhé. bác còn gà chưa nhiều kinh nghiệm nên thế. con gái là hay làm cao lắm làm như là mình chằng quan tâm, mình thik làm sao thì làm. em nó đối xử với bác như thế là đê xem bác xi em nó tới đâu. nên bác phải cao tay hơn em nó phải nghĩ là mình pro không thèm chấp em nó làm gi. và bác cũng phải thể hiện mình nữa đấy. nếu sau 5 tháng không tiến triển thì nói với em nó. ANH YÊU EM và muốn "quất" em . vì thế em hãy chấp nhận t/c của anh đi. đv anh em là tất cả. nhưng nếu em không muốn làm tất cả của anh thì anh sẽ coi em chẳng là gì cả. từ nay gặp nhau thì đấm nhau nha !

12. notlate

notlate Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Rõ ràng là đang giỡn mặt. Em gái đang đùa với lửa. Em gái quá tự tin vì rõ ràng là trên cơ quá xa. Kiểu này thì bác cứ xử bình thường, không nên "mơ mộng" nhiều kẻo chuốc lấy thương đau. Cũng không nên làm bạn tốt vì phần thiệt thòi chắc chắn là bác rồi. Cùng lắm là bạn , còn không thì chỉ xã giao bình thường. Có bản lĩnh thì không vui, không đau, không buồn, không cay cú.. Để tâm trí thanh thản học hành thì sướng hơn

13. dangdaubac

dangdaubac Dậy Thì Verified
    61/113

Mổi người mổi tính mà nếu muốn thì chủ động tấn công không lẻ thất bại nhiều rồi mặc cảm chờ người ta dâng tới miệng mới dám ăn sao.Mạnh mẻ lên nào.

Có tín hiệu là tốt rồi.!!!

14. tinybanana

tinybanana Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

Mình thấy như thế này:
    - Em đó chắc có tình cảm với bác không nhiều thì ít.
    - Chắc bác cũng thế :).
    Vậy thì đi đến một bước nữa: cua em nó hay không? Câu trả lời là của bác chắc 99% là cua. Nhưng cua như thế nào?
    - Em nó với những đặc tính sau: gái nhà giàu, teen, kiểu cách nhí nhảnh, xinh đẹp (theo lời bác) => có nhiều người theo đuổi (%).
    - Bác với những đặc tính sau: đẹp trai, nhưng nghèo (theo lời bác), mấy cái khác không kể nên không biết :D.
    Nên nếu muốn cua em nó cần có thời gian, và phải có những điều đặc biệt mà em nó không có (ngoài những điều kể trên), những điều này (bác đọc bí kiếp của bác allien, Quarker gì đó) sẽ biết tất. Nhưng phải cần thời gian và sự kiên nhẫn, em gái đó thế nào cũng sẽ tấn công bác thôi (không nên tạo vẻ gì đó lạnh lùng, xa lạ vì lỡ em nó không thèm nói chuyện lại mất công nữa).
    Nếu đã biết kẻ địch sẽ tấn công, tại sao mình lại không giăng thiên la địa võng chờ em nó? câu hỏi không cần trả lời, hehe ... Cứ bình thường đối sử nhẹ nhàng, tình cảm, chờ em nó đến nạp mạng Hehehe.
    Nếu cần tư vấn, pm inbox nhé.

15. nickdaxinnghi000006

nickdaxinnghi000006 Mất Trinh Verified
    97/113

Làm trai lạnh lùng đê, con gái khôn hơn chú mấy năm đó, có cơ hội ăn rồi đá, chứ cái thể loại đong trai là bản tính của nó rồi, con gái muốn nhiều người theo nhưng yêu ai thì chỉ có lx biết.
    Nhìn tôi đây nè, e yêu của tôi trong sáng ngây thơ sau 4 năm mới biết nó lên giường với bao thằng nó giả vờ quá giỏi, còn dám tuyên bố tôi ko biết nhiều bằng nó. Con này tôi chốt cho nó vào mõm, giờ nó sợ tôi hơn sợ cọp.
    Còn đứa con gái từng trải mất trinh, mình tha thứ nhưng lại là trò đùa của nó và bạn trai. Chưa về vn nên chưa làm gì được.
    Đôi với con gái không bao dung và chả nên tốt làm gì, chúng nó thâm hiểm thế nào biết đéo đâu đc

16. tuannet

tuannet Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

Ông bà ta có câu " Không giàu thì phải đẹp trai, không chuyên kinh sử thì cu phải dài"
    Bro thấy mình có khả năng nào thì lấy khả năng ấy ra sữ dụng. Còn không có thì phải luyện cho mình một trong những kỹ năng đó tất chuyện tán tỉnh em nó sẽ dễ dàng hơn.( Mà không những với em nó mà các em khác cũng vậy!)

17. cuunet_xxx

cuunet_xxx Em thích bị thông đít
    61/113

em éo như bác đc,đã mất ko fải của e thì đéo yêu , uỵt thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
/** Ads bottom mobile**/