Em xin phép được nói đôi lời...

Thảo luận trong 'Ký sự check hàng Hà Nội Miền Bắc' bắt đầu bởi wild.boy, 3/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wild.boy

wild.boy Còn trinh Verified
    61/113

Em để ý thấy, anh em lx nhà mình rất nhiệt tình trong chuyện check hàng hay share hàng, không kể mem mới hay mem cũ, màu nick!

Nhưng, có 1 thực trạng là có một số người vào đọc report chỉ chú ý đến con hàng thế nào song nhao nhao vào sổ toẹt một câu xin trống không rồi không cần biết người viết report không ít thì nhiều đã phải bỏ công sức ra để viết report làm sao cho sống động, sao cho anh em đọc thấy vui vẻ, và muốn đi check hàng. Chưa kể ngta phải bỏ công sức ra để chăn( nếu là rau, và máy bay), tiền của(nếu là hàng)...

Anh em viết report với mục đích là để cám ơn người share và để giới thiệu cho anh em những cái bím đẹp, những cái vú săn,...nói chung là để anh em nhà mình đều được hưởng thụ, được vui vẻ..

Vì thế, em nghĩ là những người đọc report thấy hay thì nên thanks người ta một phát, và việc đầu tiên khi xin hàng là hãy biết cám ơn, người viết report chẳng cần ae đáp lễ cái gì cả chỉ cần anh e được vui và bàn tán sôi nổi để thỏa mãn cái sự sung sướng thôi!

Em xin hết!!!

TẤT CẢ VÌ SỰ ĐỊT CỦA CHÚNG TA

2. Xmen8x

Xmen8x Thiếu Gia Lầu Xanh Verified
    177/226

hi hi tớ hiểu cảm giác của cậu loại xin kiểu đấy thì tớ cho xin cả đời luôn
    Thank vì nói lên cảm xúc của những người nhiệt huyết

3. Tungnorats

Tungnorats Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

đúng đấy chỉ cần thank thôi đừng chém quá mức vì dù sao mỗi người 1 tính 1 cảm nhận nên chấm điểm cũng như thái đọ với hàng cũng khác nhau , cũng tuỳ thuộc vào hàng nó thích sẽ nhiệt tình nếu ko thi phải chịu thôi chứ đùng đi check sau khi được share lên 4rum viết linh tinh

4. n85tau

n85tau Chơi gái lần đầu Verified
    97/113

Bác chủ thớt nói cũng phải thôi, đôi khi viết report mà a e cứ chỉ biết quyền lợi đc xin mà quên đi mất cái phép lịch sự là an THANKS. THANKS để a e còn có chút hứng khởi để viết report, rồi bác nào cần thì lại share lại. Nó là 1 cái vòng thú vị, nếu như có đi và có lại

5. cobra11

cobra11 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

sinh ra làm người VN thì chấp nhận chuyện đó đi,thank và sorry ít có trong tiềm thức người VN,cái từ thank chỉ xuất hiện khi dc cái j giá trị thôi,đi ngoài đường va nhau tí nhẩy xuống dmm đi kiểu j đấy,mà nhìu mem mới như tôi xin các bố shrare may con feo` như xin ăn mà các bố còn giữ *** cho chúa,ko có tiền thì mất công đi xin xỏ chek mấy con này,còn có tiền ra mịa mấy wan bắt cho nhanh ,chơi fo còn bày đặt tri thức

6. wild.boy

61/113

Thật ra tớ chỉ góp ý cho anh em sinh hoạt được vui vẻ thôi, chứ thái độ như ông bạn thì cứ ngồi đấy mà chờ nhé^^, ông có tiền thì ra quán mà check choác nhé.

7. wild.boy

61/113

Cài này thì tùy mọi người nghĩ thôi, nhưng mềnh nghĩ nếu làm như thế thì chỉ có lợi cho chính bản thân người đi xin và người viết report và cho cả diễn đàn LX nữa. Nếu ko có nhưng cái thanks vu vơ thì sẽ chẳng có được cái diễn đàn lx sôi động như thế này^^

8. cobra11

cobra11 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

tất nhiên tui cũng chẳng việc j đi xin ông,làm người đi giúp người khác mà muốn họ phải trả ơn mình thì vứt mịa cái lòng hảo tâm đấy đi,ông giúp người người có lúc người giúp lại,đừng đòi hỏi nọ kia

9. RuaCon82

RuaCon82 Biết Quay Tay Verified
    97/113

cũng ko nên nghĩ ngợi quá vì ấn thanks ít hay thanks nhiều, tuy nhiên ruacon nghĩ là đã xin share check và rp thì cũng nên cảm ơn bác nào đã share cho, dù sao thì cùng là mem lx với nhau mà...
    lâu lắm mới vào lx,
    chúc anh, chị, em. các lão làng , các bạn 1 buổi tối vui vẻ, 1ngày mới tốt lành

10. hoangminh1969

hoangminh1969 Mất Trinh Verified
    97/113

Trong "Kinh Diệt Trừ Phiền Giận" có đoạn viết: ..."Một người mà hành động ko dễ thương, lời nói ko dễ thương mà tâm ý cũng ko dễ thương là 1 người rất đau khổ, người này chắc chắn đang đi về những nẻo đường xấu ác cực kỳ, nếu ko gặp được thiện tri thức thì người ấy sẽ ko có cơ hội chuyển hoá và đi về các nẻo đường hạnh phúc". Nghĩ như thế ta mở được lòng thương xót và lân mẫn, diệt trừ được sự phiền giận của ta và giúp được cho kẻ kia. Người có trí phải nên thực tập như thế...

11. hoanghontim

hoanghontim Đại Gia Lầu Xanh Verified
    117/226

đúng rùi, bác nói chí lý, bài Rp nào cũng phải đọc đàng hoàng, đọc xong thì cho 1 ý kiến vào đấy, chứ ko nên chưa đọc gì đã ấn thank và xin share,

12. didau06

didau06 Dậy Thì Verified
    32/57

đồng quan điểm với bác này
    thanks.

13. bachkhangs

bachkhangs Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

là 1 mem mới....mình thấy bác chủ thớt nói cũng đúng...thế nên mong các ae là mem mới nên thực hiện như bác ý nói...có như vậy thì dần chúng ta mới thành pro đc...
    em cũng có tý ý kiến nhỏ...mong các pro để ý đến các mem mới 1 chút...em lấy ví dụ ngay như em đây....vì biết mình là thân phận mem mới...cũng k có dám xấc xược gì cả...xin xỏ rất tử tế....thanks đàng hoàng...thế nhưng mà vẫn chưa có 1 lần được để ý....hix...nghĩ cũng tủi:))...ai mà chẳng có lúc từng là mem mới phải k ạ?nên em mong các bác pro để ý đến các mem mới chút.
    đây là chút ý kiến nhỏ của em....các bác đừng ghét em mà tội nghiệp....

14. th7482

th7482 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

thằng này láo quá!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
/** Ads bottom mobile**/