cô bạn có bầu phải làm sao đây

Thảo luận trong 'Tâm sự - Chia sẻ - Tư vấn tình cảm' bắt đầu bởi thuyvm, 7/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thuyvm

thuyvm Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

số là em khổ thế này mong các pro chỉ bảo cho em được không.

E yêu cô ấy cũng đã hơn 1 năm trời rồi, vẫn còn nhớ cái lần đầu tiên 2 đứa làm chuyện ấy vào đúng ngày sinh nhật e 2-9. và cứ ngày trôi đi tháng lại e quan hệ không hề dùng bao cao su và cho tới 6 tháng không thấy cô bé ấy có thai gì hết em sinh ra lo lắng không hiểu do mình yếu hay do cô ấy đây.

Và đột nhiên cách đây hơn 1 tháng cô ấy thấy cơ thể bất thường và đi ra 2 trung tâm y tế của tỉnh để khám và được biết là đã có thai, nhưng bác sĩ còn nói là có thể bị viêm gan B nữa, trước khi có thai cô ấy còn bị cúm nữa.

Theo các Pro thì có nên dữ cái thai đó không và nói chuyện với ba má để làm đám cưới luôn, cố ấy và e cũng gần 30 tuổi rồi e thì hơn cô ấy 1 tuổi, Mong các pro cho e một lời khuyên chân tình.

2. BenjaminButton

BenjaminButton Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

ặc, tưởng bác tuổi teen, ai dè gần 30t rồi mà còn chơi dại >,<
    Nếu bạn xác định cưới được thì cưới lun đi, còn chuyện giữ cái thai thì fai đi khám cho rõ, để biết cô ấy bị cúm trong giai đoạn nào, vì có thai trong 3 tháng đầu mà bị cúm thì rất dễ dẫn đến dị dạng thai nhi...

3. thuyvm

1/57

mình biết sẽ có người Comment như vậy, nhưng mình tin tưởng ở cô ấy. Chắc chắn cái thai đó của mình. Hai đứa mình luôn ở gần nhau mà. :wink5:

4. thuyvm

1/57

thì mình và cô ấy cũng xác định cưới mà, nhưng vấn đề là ở cái thai kìa, gớm giờ tậu trâu tậu cả nghé cho chắc ăn bạn à ^^. nhỡ sau này cưới về đùng 1 cái lại không đẻ đc thì mệt :ihih:

5. giotsuongbuon_03

giotsuongbuon_03 Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

tớ khuyên bạn thế này: bắt đầu từ tuần thứ 16 bạn có thể đưa bạn gái của mình đi sàng lọc trước sinh để xem thai nhi có làm sao không? và bạn gái bạn bị cúm nhưng có dùng thuốc gì ko? Nếu có dùng thuốc cúm thì tớ e rằng đứa trẻ ấy sinh ra không được bình thuờng đâu. Còn việc bác sĩ bảo có thể bị nhiễm viên gan B thì điều ấy chưa chắc chắn là đúng. Bạn nên cân nhắc thật kĩ trước khi quyết định việc gì nhé. Và cho tớ hỏi bạn gái bạn có thai mấy tháng rùi?

6. SAvsCF

SAvsCF Chơi gái lần đầu Verified
    97/113

Mua sách xây dựng gia đình mà đọc, bác làm bố đi nha, phải có trạch nhiệm với sản phẩm mà công đóng góp của bác cũng lớn và chăm sóc để cô ấy khỏi bệnh ^^ Thế thôi, có gì mà bác cứ la toáng lên thế !

7. mrbinpro

mrbinpro Dân Chơi Verified
    97/113

Dậy pác lập chủ đề nầy để làm gì, đã xác định cưới thì cưới m ẹ nó đi mà còn hỏi nữa.
    còn chuyện cái thái nhi gấp mà đi kiểm tra đi để mà lớn là vừa khó mà vừa khổ nữa thân

8. thuyvm

1/57

cảm ơn lời khuyên của bạn, bạn gái mình có bầu hơn 2 tháng rồi, giờ nếu ko quyết định nhanh thì thai nhi càng ngày càng lớn lên

9. thuyvm

1/57

PRO cứ vào trong hoàn cảnh cụ thể đi sẽ rõ thôi mà, giờ tui như tơ vò ko biết đường nào gỡ rối nên mới lập TOPIC ra để nhờ các PRO chỉ dạy thôi, dù sao mình vẫn quyết tâm mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
/** Ads bottom mobile**/