chông chênh

Thảo luận trong 'Bí mật Eva - luận bàn XXX' bắt đầu bởi tinh_1_dem, 28/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tinh_1_dem

tinh_1_dem Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Mưa...Buồn...Nghẹn...Tự hận chính bản thân mình sao còn nghèo mãi.
    Gần 10 năm yêu nhau, giờ anh nói anh sắp lấy vợ, dĩ nhiên người đó không phải là mình. Anh nói anh không yêu người ta, nhưng vì nhà người ta giàu, là con tướng, con tá nên có thể giúp cho sự nghiệp của anh.
    Anh nói anh không mong anh sẽ được hạnh phúc, nhưng vì sự nghiệp anh muốn làm tất cả.

2002....Tình cờ gặp anh trong dịp cắm trại 26/3 của trường. Đều là mối tình đầu của 2 đứa. Những tháng này sau đó, lúc nào cũng có nhau, đi đâu cũng phải đi chung.

2005: cả 2 ra trường. mình đi làm, còn anh đi XKLĐ. Trước khi đi anh nói chia tay. vì anh đi không biết anh có về hay không, em đừng đợi anh. Nghe câu đó mình đau lòng lắm, nhưng biết anh là của của sự nghiệp nên "Anh qua đó nếu gặp người nào tốt hơn em thì cứ quen, sau 3 năm nếu anh không về em sẽ quen người khác"

Và rồi anh đi. Lúc 2 đứa quen nhau, thỉnh thỏang mình mới lên nhà anh. Ba mẹ anh không thích mình lắm, vì mình ốm yếu, có phần hậu đậu, và nhà anh chỉ thích con gái miền Bắc ( mà mình thì miền Trung)
    Sau khi anh đi, mình thường lên nhà hỏi thăm. Thứ 7, CN được nghỉ làm là cứ 5h sáng mình phi xe lên nhà anh phụ bán hàng cho tới trưa, riêng thứ 7 thì buổi tối mình lại lên phụ tiếp
    Thời gian đó, bao nhiu người đến, mình đều không cho ai cơ hội, gặp ai mình cũng vui vẻ nói rằng mình đã có người yêu. Trên bàn làm việc mình luôn để tấm hình 2 đứa lúc TN.
    Dần dần ba mẹ anh cũng đã thích mình. Có gì ngon cũng kêu lên ăn, những khi đau ốm đều sai thằng em của anh mang đồ ăn, thuốc uống xuống cho mình.
    Buổi tối bên đó anh hay làm tăng ca nên 2 đứa ít chat, chỉ mail cho nhau.

Anh đi được hơn 1 năm thì anh về thăm nhà. Mình vui không tả được, cả cty ai cũng vui cho mình. Sếp còn cho nghỉ mấy ngày để mình được đi chơi.
    Anh gốc HN nên khi về nước cũng ghé HN, kqua là khi anh vào lại sg thì có 1 em đi theo. anh mướn phòng cho nó ở, anh tránh gặp mình. Mình lúc đó ngây thơ cứ nghĩ anh về nước nên tranh thủ đi gặp bà con họ hàng. Câu chuyện này mình biết dc khi anh đi thì con bé osin nhà anh kể cho mình nghe.
    Khi anh sang đó, mình có hỏi thì anh nói sự thật là vậy.

Nhưng ty mình dành cho anh quá lớn, bỏ qua tất cả, nghĩ rằng vì anh đào hoa nên con gái theo, qua trọng là mình có biết giữ anh hay không.
    Và mọi việc cứ lặng lẽ trôi. Mình vẫn lên nhà anh, rùi chuyển đổ nghề nghiệp.

Cuối 2008. Anh hết HĐ, về nước. cái ngày anh thông báo về mình mừng không nói được gì, chỉ mún tgian trôi thật nhanh, cứ nghĩ tới lúc gặp anh là tim đập thình thịch.
    Anh về, 2 đứa tíu tít như xưa. lúc này tgian bên anh cũng nhìu hơn, vì anh về nước chưa tìm dc việc, còn mình thì có cửa hàng kd riêng nên hok phải ngày 8 tiếng để đi làm.

2. tinh_1_dem

0/57

Anh về xây nhà, vì nhà cửa bề bộn, lộn xộn nên bị mất chiếc xe mới mua. thế là hằng ngày khi sắp xếp cv ở cửa hàng đâu đó mình chạy lên anh. Nhà anh cũng có xe, nhưng mỗi ngưởi 1 chiếc, nên đi đâu mình cũng chạy lên anh (từ nhà mình lên anh khoảng 15km)
    Nhưng mỗi lần lên anh là niềm vui đối với mình.

2010: mỗi đứa đều có thêm cv để làm. Anh đi nhìu hơn, gặp gỡ nhìu hơn, 2 đứa hay cãi nhau nhìu hơn. mình cũng bắt đầu ghen nhìu hơn.
    Khi đang đi ctac ngoài HN, mình thấy anh nt nói anh mua xe, nói mình về lẹ để anh rửa xe. Vậy đó, nhưng khi đón mình ở sbay xong anh chở mình về nhà lun, không có đi ăn. Rùi những ngày sau đó, anh hok nt hay dt rủ mình đi ăn. Rùi những ngày sau đó mình lu bu sửa cửa hàng, anh hứa đến phụ mà cũng không thấy đâu.
    sau khi sửa cửa hàng đâu đó, mình hẹn anh nói chuyện. 23h anh mới về, nên 2 đứa vào ks. vừa vào thì anh đã ôm cái dt, vừa nói vừa nt. Tức quá mình giật 1 cái xem tn, ndung nào là anh y với e y. Lúc đó tức không chịu nỗi, mún đập cái dt, nhưng còn tĩnh táo vì nó là IP 3G nên chỉ ném lên nệm. Dt lại réo, anh nghe dt trước mặt mình, nói chuyện ngọt ngào, chúc nhau ngủ ngon. Đến lúc này thì thật sự mình chịu hết nỗi " Bốp, Bốp"
    Hai cái tát vào mặt anh. Anh sững người nhìn mình, không nói câu nào. Còn mình thì òa khóc, khóc nguyên 1 đêm, không ngủ.

Ngta nói thức đêm mới biết đêm dài, mà mình có cảm giác đêm nay sao trôi nhanh quá, sáng mai là mình có linh cảm mọi chuyện sẽ xấu, rất xấu.
    Sáng,
    " Anh xl em, về tất cả"
    " Sao anh dối em"
    "Anh không iu người đó, nhưng ngta là con tướng, cv của anh đang cần có người đỡ đầu. Anh không mong anh sẽ được hp, nhưng anh chấp nhận"
    " vì em nghèo hả anh"
    " uh, giữa 2 sự lựa chọn , anh sẽ chọn người có nhà, có địa vị, có tiền, có chức"
    Chẳng khác nào bị sét đánh, tay chân mình lúc đó nặng như đeo đá.
    Về đến nhà mình nằm 3 ngày, khóc hết nước mắt, không ăn không uống. Khi cảm thấy đã cạn nước mắt, thấy cơ thể quá mệt, nhà lại gần bv, lết vào chuyền nước.
    Bsy bắt mạch nói mình có thai
    Cuộc đời có cần phải bất công, tệ bạc với mình đến vậy không chứ.
    Tối đó dt cho anh, anh nói nếu em đi giải quyết thì anh chở em đi, còn em muốn giữ lại thì đó là chuyện riêng của em.
    Về nhà lại nằm chèm bẹp. Cứ suy nghĩ mãi, mình nên giữ nên bỏ. Mình đã lớn tuổi, bỏ thì sợ ảnh hưởng. Giữ thì con mình hok có cha. Mình vẫn đủ khả năng để làm single mom.
    Rùi lại hy vọng bsy bắt mạch sai, rùi lại hy vọng khi có con thì anh sẽ quay về.
    Đến hôm nay vẫn chưa dám ra khỏi nhà để đi siêu âm cho chính xác.
    Cảm giác tủi nhục, đau đớn vì bị chối bỏ. Nhưng khi tỉnh táo mình lại trách bản thân mình nhìu hơn trách anh. Vì mình bất tài, không giỏi nên chưa có được nhà ở tp.
    Mình chẳng biết tâm sự với ai, bạn bè ít, chủ yếu là quan hệ cv. Mà mình cũng không mún kể cho người quen biết, vì nếu có xấu tốt gì thì mình không mún bị nhìn với ánh mắt thương hại, hay bị chê bai.
    Ngày hôm nay mình thấy không còn nước mắt thì ngồi dậy post lên vài dòng tâm sự.
    Cảm thấy mất niềm tin ở đàn ông, mất niềm tin vào chính bản thân mình. Thấy mình là người vô dụng.
    Giờ mình nên giữ lại cái thai hay bỏ nó đi. Thật lòng lúc này mình không muốn bỏ, mình vẫn hy vọng anh sẽ quay về

3. aveo0

aveo0 Guest

Bạn đừng phá bạn ơi. Phá thai là một tội ác đó. Mình thì vẫn chưa trải qua nhiều chuyện trong cuộc sống, chưa va vấp nhiều. Nhưng từ xưa đến nay mình luôn sống với phương châm là: làm việc j cũng hết mình và thành quả sẽ tương xứng với công sức, thái độ minh dành cho việc đó. Bạn đã yêu hết mình, đã làm mọi thứ để cứu vãn mối tình đó, đã hy sinh nhiều thứ của bản thân. Nên theo mình tương lai (ko xa đâu) bạn sẽ gặp được người tốt, yêu thương bạn thật lòng (Cả con bạn nữa). Yêu nhau thì mấy chuyện đó ko thành vấn đề đâu, xã hội h cũng khác rồi mà. Còn chú bé kia thì tôi nói thật. Kết cục sẽ bi thảm đó. Chang phải trù dập đâu, nhưng sống mà làm hại cả một đời ng ta kiểu đấy, thì sẽ ko yên cả đời đâu. Cố lên bạn nhé :D

4. [VKL]No1

[VKL]No1 Còn trinh Verified
    62/113

Bỏ thai đi để tương lai tươi sáng hơn
    ko bao h người kia về với bạn đâu, mình dám đảm bảo là như vậy

5. khoaidaotien

khoaidaotien Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

"Cảm thấy mất niềm tin ở đàn ông, mất niềm tin vào chính bản thân mình. Thấy mình là người vô dụng.
    Giờ mình nên giữ lại cái thai hay bỏ nó đi. Thật lòng lúc này mình không muốn bỏ, mình vẫn hy vọng anh sẽ quay về "

Bạn đừng nên tự trách mình như vậy, mình nghĩ trong cuộc sống và sự nghiệp bạn đã có những nỗ lực rất đáng quý. Có trách là trách anh chàng người yêu thực dụng của bạn. Có lẽ anh ta sẽ chẳng bao giờ có được một tình yêu đích thực trong đời mình khi mà anh ta đã xem tình yêu lớn lao mà bạn dành cho anh ta không bằng sự giàu sang hào nhoáng (sự thật là cuộc sống kinh tế hiện tại k đến nỗi nào để anh ta phải đánh đổi như vậy !?!). Với những gì mà anh ta đã gây ra cho bạn, bạn cũng đừng nên mong anh ta quay lại làm gì, không đáng để bạn phải hy sinh bản thân mình cho một người như vậy. Sự nghiệp là một thứ tối quan trọng với đàn ông, nhưng không vì vậy mà đánh mất đi nhân cách, bản lĩnh và lương tâm của một người đàn ông như cách mà hắn ta đã ruồng bỏ trách nhiệm đối với cái bào thai mà bạn đang cưu mang. Mình cũng mong bạn đừng nên nghĩ rằng tất thảy đàn ông trên đời này đều giống như hắn...
    Còn cái bào thai thì đó là một vấn đề rất lớn đối với bạn trong hiện tại. Thực sự mình không ủng hộ bạn đi phá thai, nhưng nếu bạn muốn giữ nó thì bạn cần phải suy nghĩ và cân nhắc thật kỹ càng. Mình nghĩ có thể bạn sẽ đủ sức vượt qua sự đàm tiếu của miệng đời nhưng chắc chắn rằng bạn cũng không muốn con mình sau này thiếu đi tình cảm của người cha và mặc cảm với xã hội...
    Vài lời chia sẻ nỗi buồn và đau khổ cùng bạn (nói nhiều ace lx chữi)... Sóng gió nào rồi cũng qua đi, vết thương lòng nào rồi cũng đc thời gian chữa lành. Hy vọng sau này bạn sẽ có được cuộc sống bình yên và hạnh phúc.
    Nếu cần sự chia sẻ của một người bạn,cứ pm cho mình nhé.

YM: free.sperm

6. tinh_1_dem

0/57

cám ơn các ae LX đã chia sẽ. Mình nghĩ là mình đủ bản lĩnh để vượt qua dư luận, nhưng lại sợ cảm giác tủi nhục của chính bản thân.
    Sáng mai em trai của anh khai trương quán ăn, thằng nhỏ có nhắn mình lên chơi, nó có nói là mai anh hok tới nên chị lên cho vui. Chắc người nhà đã biết chuyện 2 đứa chia tay rùi nên thằng nhỏ mới nói vậy.
    Thực sự là mình mún lên phụ nó, ít nhất rửa chén, lau chùi là sở trường của mình, mà giờ lại thấy ngài ngại. :(

7. Đa.Tình

Đa.Tình Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Bạn thân mến. mình là thành viên mới vào LX . mình vào ko phải tìm thú vui gì đó . mà chỉđơn gian tìm hiểu và chia sẻ với mọi ngươi. nỗi buon dc chia ra thi rat nho va dan bien mat. ban dung buon vi 1 nguoi kem tắm như vậy. bạn nên giữ đứa bé. nó ko có tội gì cả.

8. tinh_1_dem

0/57

Cuộc đời thật trớ trêu với mình. Chuyến công tác vừa rồi thuận lợi bnhiu, đi để xdinh mục tiêu việc làm mới, bnhiu công sức, tiền bạc, thời gian mình lên kế hoạch cho lần này. vậy mà giờ mình về lại sg thì thảm hại bấy nhiu. Vốn dĩ sức khỏe mình đã hok dc tốt, vì từ bé đã hok biết ăn rau. Mỗi khi có dự định gì mới là mình phải mất 1 năm mới tương đối ổn, giờ giữ lại em bé mình không biết liệu có sức khỏe hay không. Mà bỏ đi thì cái tâm mình hok cho phép.

9. [VKL]No1

62/113

Khuyên chân thành 1 câu là bỏ đi bạn ạ
    đứa bé chưa ra hình dạng gì đâu, mới chỉ là 1 giọt máu trong người bạn, chưa có hồn đâu
    bỏ đi cũng ko có tội đâu bạn.
    Bạn hãy so sánh cuộc đời của bạn sau 1,2,3,5,10,15 năm nữa trong cả 2 trường hợp là giữ lại và bỏ đi

10. franz_muller

franz_muller Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Có vài lời với chị thế này (chắc chị sinh năm 82-83 gì ý :) ):

Cũng là đàn ông, nên em hiểu có một điều chắc chắn là anh ấy không còn thuộc về chị. Kể cả chị có giữ lại cái thai thì anh ấy cũng không vì nó mà quay lại đâu. Thật ra, nếu chị dùng cái thai trong bụng gây sức ép với ba mẹ anh ý thì cũng có khả năng anh ấy vẫn sẽ cưới chị. Tuy nhiên, khi ấy cuộc sống của 2 người cũng sẽ không hạnh phúc. Anh ấy sẽ đay nghiến chị đã phá hỏng sự nghiệp của anh ấy. Mà cũng chưa chắc khi chị dùng cái thai gây sức ép thì gia đình anh ấy đã ủng hộ chị, bắt anh ấy cưới chị.

Vì thế, để tốt hơn cho cuộc sống của chị. Em chân thành khuyên chị hãy quên hẳn anh ấy đi dù có giữ lại em bé hay không.

Về chuyện em bé, rõ ràng về lí trí thì bỏ thai đi sẽ tốt hơn cho tất cả (cho chị, và cho chính em bé). Nhưng về mặt tình cảm thì cũng chẳng biết nói thế nào. Chị hãy cân nhắc hoàn cảnh của mình (từ gia đình: bố mẹ, đến công việc, sức vóc...) để đưa ra quyết định phù hợp nhất với mình.

Chúc chị khỏe và sớm tìm được hạnh phúc đích thực của đời mình.

P/S: Nếu chị cần người nói chuyện thì PM nick Yahoo vào inbox cho em, công việc của em hay online nên có nhiều thời gian nói chuyện

11. KSA

KSA Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    30/57

Gửi Tinh_1_dem.
    Nên bỏ cái thai đi em ah. "Bỏ" thì em chỉ đau có một lần. "Giữ" em sẽ đau cả đời. và còn nhiều vấn đề phía trước khi con em lớn. Việc giữ lại cái thai sẽ gây đau khổ cho nhiều người sau này, vì dụ: em, con em, vợ của người yêu em, người yêu em, gia đình 3 bên,....
    Theo kinh nghiệm của ... bạn anh, em nên mạnh dạn bỏ đi. và hãy khép chặc lại mối tình đầu này.
    Anh không muốn xúc phạm đến người em yêu nhưng anh chàng này không đáng để em hi sinh nhiều như vậy đâu.
    Phàm là đàn ông thì "tề gia, trị quốc, bình thiên hạ". "đồng vợ đồng chồng thì tát biển Đông cũng cạn". Còn người đàn ông này thì theo thuyết "bám váy nhà vợ" thì cũng không đáng làm bờ vai cho em dựa đâu.
    Trên đời này còn ti tỉ đàn ông đích thực mà em.

12. tinh_1_dem

0/57

Mọi thứ đến với mình đều tự nhiên & tự nguyện. Mình chưa bao giờ có suy nghĩ sẽ dùng cách này hay cách kia để gây áp lực cho ai.
    Sáng nay 5h lọ mọ dậy lên phụ quán của thằng em. Gdinh anh vẫn vui vẻ với mình, nhưng đôi lúc mình thấy ánh mắt ái ngại, thương hại dành cho mình. Ngồi rửa chén mà nước mắt cứ rơi. Mình nghĩ mình lên đây vì hết tình thì còn nghĩa, chuyện buồn của 2 đứa thì mình hok thích ảnh hưởng tới người thân xquanh. Nhưng cái ánh mắt mọi người nhìn mình như mún nói rằng mình đang níu kéo.
    Dọn dẹp xong đâu đó, mình chào mọi người về, cũng kìm nén cảm xúc mà nói với thằng em là chị hok lên nhà nữa, em cần chị giúp gì cứ dt cho chị.
    Về đến nhà là mở máy, lên lx, thấy những comment của những người xa lạ nhưng mình lại thấy 1 chút gì đó ấm áp.
    Trước giờ mình sống khá khép kín, yêu ai chỉ biết 1 người, sống chết cũng chỉ 1 người. Nên giờ mình cảm thấy không đủ tự tin để đến với ai, vì mình cũng đã không ra gì. Nên mình quyết định giữ lại đứa bé.
    Đời mình toàn những nỗi buồn. Khi nhận dc giấy báo ĐH, cũng là lúc bố mẹ chia tay. Vào sg 1 mình, vừa làm vừa học, nên mình rất khao khát tình cảm, rất sợ sự cô đơn.
    Giờ bố mẹ đã an phận, phận làm con hằng tháng mình vẫn chu toàn. Mình k ở chung với bme, nên mình nghĩ nếu có giữ lại đứa bé thì bme tạm thời cũng k biết mà xấu hổ với người thân.
    Một lần nữa mình cám ơn ace lx đã động viên, góp ý chân thành!

13. tinh_1_dem

0/57

đọc comment của em mà chị phì cười đó. chị ở sg lận em

14. quaytrengiuong

quaytrengiuong Chơi gái lần đầu Verified
    96/113

chị cố gắng giữ sức khoẻ , tập ăn rau đi tốt cho chị và em bé.Xã hội giờ thoáng hơn trc nhiều rồi,sau này bạn sẽ gặp người yêu thương con chị như con ruột của mình mà,cố gắng lên,bản thân em cũng có mẹ thôi nè...
    con chị lớn lên sẽ hiểu mà!!
    Chị ở sg là ở chổ nào để em thay mèo bé giúp chị :D

Tiền bao la , tình bao lô , nợ bao vây...

15. VirusLove

VirusLove Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    0/57

Về người đàn ông kia thì rõ ràng là k hi vọng gì. Còn về đứa con thi nếu giữ sẽ thiệt thòi cho nó nhưng k nhiều đâu vì bạn là 1 mẹ quá hoàn hảo với nó rồi, thiệt thòi, khó khăn, khổ cực chủ yếu là dành cho chính bạn thôi. Nếu bạn quyết định giữ thì hoàn toàn nên giữ chứ k cần đắn đo nữa. Bạn là 1 người con hiếu thảo, 1 người phụ nữ có tâm hồn rất đẹp, 1 người vợ trung thuỷ, hi sinh và hết lòng thì những người đàn ông thực sự tốt sẽ "nhận" ra bạn, sẽ vượt qua được rào cản đứa con riêng để yêu thương bạn và để bạn yêu thương. Bạn chẳng phải tự ty gì về bạn vì thực sự bạn hoàn hảo hơn rất nhiều người phụ nữ khác rồi. Chỉ còn là bạn phải mở lòng chứ đừng sống quá khép kín thì bạn mới yêu tiếp được và để những người đàn ông thực sự tốt sẽ nhận ra bạn.

16. [VKL]No1

62/113

Bạn nên đưa ra quyết định thật sớm vì trước 8 tuần đi hút thì sẽ không ảnh hưởng gì cả, sau 8 tuần thì mọi việc sẽ khó khăn hơn
    1 vài lời chân thành còn quyền quyết định đương nhiên vẫn là ở bạn!

17. SAvsCF

SAvsCF Chơi gái lần đầu Verified
    97/113

Chia sẻ với chị, chúc chị may mắn trong cuộc sống, chân thành cảm ơn câu chuyện này !

18. mansoul86

mansoul86 Xem Sex Lần Đầu Verified
    31/57

Quan điểm của mình là nếu người yêu đi nước ngoài thì chia tay ... Đơn giản, mình ko tin 1 ngưòi sống ở 1 nơi xa lạ, ... đầy cám dỗ có thể vượt qua. Đôi khi chỉ là yếu lòng, là cần tình cảm
    Nhưng như vậy là đã không được rồi

Đừng nghĩ mình spam, comment ngắn cũng có nhiều ý nghĩa lắm đấy :D

19. quaytrengiuong

quaytrengiuong Chơi gái lần đầu Verified
    96/113

:D bạn hem có góp ý gì cho chủ topic hết chỉ nói là : mình sợ những mối tình có dính yếu tố "nước ngoài" ....
    Mình đâu thấy chia sẽ gì cho chủ topic đâu nà đúng hem nà.=> spam rồi .
    Reply thứ 2 chỉ là quan điểm của bạn chứ ko có góp ý gì khác => cũng là spam :D

Tiền bao la , tình bao lô , nợ bao vây...

20. kuto_man

kuto_man Em thích bị thông đít
    30/57

làm j mà hung zữ zậy mèo. ông kja cung coá bít là ông sắp có baby đâu!

Ps chủ topic: giữ lại đy chị, nếu chị đủ đk để nuôi zạy nó. đứa pé ko có tội j cả, co trách thí trách ai đó thui, :D. vui đùa với baby thjk lắm đấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
/** Ads bottom mobile**/