Bỉ Ngạn - nhân thập toàn

Thảo luận trong 'Nhật ký tình yêu - Quà tặng cuộc sống' bắt đầu bởi bỉ ngạn hoa, 1/2/20.

1. bỉ ngạn hoa

bỉ ngạn hoa Đại Gia Lầu Xanh Verified
    137/226

2. bỉ ngạn hoa

137/226

Huhuhu.. muốn nạp thẻ đập đồ quá.. :(((

3. bỉ ngạn hoa

137/226

Huhu.. mất công lên lính nó lại đánh toang đi rồi.. :(((((((

4. bỉ ngạn hoa

137/226

"just say love, do not say love forever.."
    mình ngu tiếng Anh, và lười học.. nhưng đó là câu tiếng anh mình thích nhất.. và đó cũng là câu trong những ngày đầu, mình và anh chia sẻ quan điểm..

có nhiều thứ, thời gian không tính toán được, trong đó, có lòng người.. đương nhiên, nếu được dài lâu sẽ thật may mắn.. nhưng không phải tất cả, quan trọng hơn, với mình, là hiện tại.. là sự thật tâm từ chính hiện tại - đối với điều mà họ thốt ra từ cửa miệng.. vì lời dễ nói, lời thực tâm cho người thực tâm hiểu mới là đáng quý..

chỉ cần trong giây phút nói ra, người ta thật lòng mong muốn như thế, tình cảm vẹn nguyên từ trong tâm hồn ra đến lời nói, đã là đáng trân quý..

tình cảm nào mà không đáng được nâng niu?? nhưng nó phải ở đúng vị trí, đúng hoàn cảnh, và đúng thực tế.. ảo mộng là điều đáng khinh bỉ, nhưng càng đáng khinh hơn, là không đánh giá được chính mình, hoàn cảnh của mình, tình cảm của mình.. đó, gọi là không tự nhìn thấu được bản thân, sao mong người ta tôn trọng và thấu hiểu??

sự thật thì hay mất lòng.. những năm gần đây, càng lúc mình càng như thế, nhát gừng, ngắn gọn, và đúng trọng tâm.. tương tự như vậy, mình luôn trân trọng những người nhận thức được chính họ.. tiết kiệm trong lời nói, chắc chắn trong hành động, và thận trọng trong lời hứa.. vì đó là những tố chất quan trọng để làm nên tinh thần trách nhiệm.. đàn ông, phải biết có trách nhiệm, không trốn tránh, không đổ lỗi.. như thế mới đáng để phụ nữ tin tưởng và dựa dẫm.. thật.

điều mình sợ, chưa bao giờ là khoảng cách, chưa bao giờ sợ xa mặt, chỉ sợ cách lòng.. con người, không gắn kết với nhau thì sẽ xa rời.. một ngày chúng ta không gần nhau, thì chúng ta đã và đang xa nhau.. tình cảm, cần được nâng niu chăm sóc..

thật nực cười cho những người lăn lê trên đây ngày ngày.. rồi vào room chat phát ngôn như thánh nữ.. :))) bảo là ko tin tình yêu trên này, không muốn tình yêu bắt đầu từ tình dục.. =))))))))) hài vl.. vại vào đây lăn lê hằng ngày làm gì?? để chứng tỏ mình là con đĩ còn trinh à??
    mình thích những người, ờ, tao lên đây kiếm trai chơi, kiếm ng chịch, kiếm kẻ nói chuyện.. túm lại là thích gì nói nấy.. chớ cực ghét thể loại ụ ẹ, rõ thích thấy mọe còn giả vờ thanh cao.. đm, khinh. =))))
    chết, vừa vào game là ngôn từ đã thay đổi.. thôi nghỉ, không viết nữa..

hôm nay nhớ ảnh, mấy hôm rồi không gọi video nên nhớ.. tự dưng muốn viết mấy dòng à ơi, thế là đêm khuya lọ mọ mở máy gõ gõ, cơ mà vào game nóng máu thế là chút văn thơ bay đi đâu mất mọe, hóa bỗ bã.. thôi ngừng..

Monadic rider thích bài này.
  5. bỉ ngạn hoa

137/226

Sáng đang ngủ thì bé đồng nghiệp cũ gọi báo anh N mất rồi.. nằm trên giường bần thần cho đến bây giờ.. trẻ quá..

6. bỉ ngạn hoa

137/226

Anh ấy mất rồi, khi sáng nghe đt, mình còn mơ ngủ, không phản ứng kịp.. rồi càng ngày tâm trạng càng chùng xuống, câu nói của con bé "anh N mất rồi" cứ văng vẳng bên tai.. anh đi trẻ quá, đau lòng quá.. người tốt như thế mà..

Rồi mình sợ, sợ cái chết, sợ sự chia cách.. mình phải quan tâm ng thân của mình hơn, phải yêu thương anh nhiều hơn.. để sau này không phải nuối tiếc..

Mình nhớ mẹ từng nói, chỉ mong sau này ba đi trước, chứ nếu mẹ đi trước, không ai lo được cho ba, không ai chịu được ba.. mình hiểu đó là tình yêu mẹ dành cho ba, đến đoạn đường cuối cùng vẫn thế..

Mình chỉ mong ngày mình ra đi, anh sẽ đến viếng mình, mình muốn thấy anh lần cuối, thế thôi.. mình muốn anh đưa mình đi đoạn cuối cùng..

7. bỉ ngạn hoa

137/226

Thứ tình yêu mà em muốn..

8. Ninh Khuyết

Ninh Khuyết Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

Ai bảo chơi mấy cái game pay to win. Trò đấy thì chỉ dành cho bọn nhà giàu thích thể hiện thôi. Đi bon chen vào lm j

9. bỉ ngạn hoa

137/226

mỗi người trong cuộc sống, theo thời gian và va vấp, họ sẽ tự định hướng cho mình về cách sống, cách hành động, cách suy nghĩ.. người ta gọi là kinh nghiệm sống và những bài học về cuộc sống..

từ nhiều năm trước, mình nghiệm ra rằng ngoại trừ những người mình yêu thương ra, tất cả đều không thật sự là điều quá quan trọng, có cũng được, không có cũng không sao..
    mình nghiệm ra rằng, ngoại trừ trách nhiệm làm vui lòng chính bản thân mình và những người mình thương yêu ra, mình không có trách nhiệm phải cung phụng cảm xúc của ai khác..

năm nhất đại học, khi trở về nhà, luôn có mẹ đợi mình, nếu mình về trễ hơn thời gian, mẹ không trách, nhưng mẹ sẽ nói "má tưởng con về sớm nên có nấu món con thích, giờ nó hư rồi"..
    khi còn trẻ, một trong những điều mình thích, là tỏ vẻ vui mừng và thân thiết với những người mình ghét, mình tự gọi đó là rèn luyện.. mình thích thế..
    những ngày đi học xa nhà làm mình nhận ra, tại sao mình phải gắt gỏng với người thân, và luôn tươi cười với người ngoài? tại sao mình không dám nặng nhẹ với người ngoài mà lại hậm hực với người nhà?? mình nợ những người yêu thương mình nhiều lắm, sao mình có thể đáp trả như thế??
    chính vì vậy, càng về sau, mình luôn cố gắng đặt mình vào bản thân người mình thương yêu, để hiểu.. và luôn cố gắng kiềm chế cảm xúc.. họ xứng đáng hơn tất thảy những con người ngoài kia.. vì họ yêu thương mình..

tại sao phải cố gắng gượng ép bản thân làm điều mình không thích trong khi thứ/ người đó không bao giờ mang lại lợi ích gì cho mình, không thân thích, không yêu thương?? mình không bao dung như thế.. và họ cũng không đáng để mình phải như thế..
    cuộc sống này bèo nước gặp nhau, hợp thì chơi, không hợp thì nghỉ. thế thôi..

với mình, con người không phân chia nhau ở tuổi tác hay địa vị, mà phân chia nhau ở cách sống, cách cư xử, trình độ học vấn.. thế thôi.. nhưng chưa chắc người học nhiều đã đáng được coi trọng bằng người học ít.. nhân cách rốt cuộc quan trọng hơn cả..

mình học ở những đứa trẻ.. mình học ở những người già.. mình học ở những người quanh mình.. không có ai đứng trên ai tuyệt đối cả..

mình ghét cả việc người ta hay phân biệt thế giới ở diễn đàn này và thế giới ở những nơi khác.. tại sao lại có sự khác nhau trong khi, bao nhiêu con người ở cái diễn đàn này đều xuất hiện ở những nơi khác???????
    tại sao??????

nực cười.. đừng nói với mình nơi này trần trụi.. bạn à, ra ngoài kia, những thành viên ở diễn đàn này, có người làm cao, có người làm thấp, có người đi học, có người đi làm.. bao nhiêu con người đó, quen nhau, tiếp xúc nhau, nói chuyện với nhau.. bạn có chắc trong những mối quan hệ đó, họ không muốn nhìn thấu trong bạn, coi sau lớp quần áo bạn mặc là gì, thầm hỏi kích cỡ của bạn là bao nhiêu, thầm ao ước đưa cái công cụ phối giống của họ và bạn hợp lại với nhau????
    có gì khác nhau?????? sự thật trần trụi không thích, vẫn luôn thích những điều che đậy hoa mỹ mà giả dối?????

10. bỉ ngạn hoa

137/226

mình muốn gào lên cho thỏa ấy.. mọi thứ nó không phải che đậy gì hết.. sống thực với bản thân mình đi này.. nếu bạn xấu xa thì ở đâu bạn cũng là kẻ xấu.. nếu bạn tốt đẹp đi đến đâu bạn cũng là người tốt đẹp.. xin đừng phân biệt thế giới này hay thế giới kia.. nhân cách không mua được bằng những cái bên ngoài.. trời ạ..

11. bỉ ngạn hoa

137/226

Những con người giả dối, những kẻ đóng kịch.. bản chất nó mới quan trọng.. tôi đây chưa bao giờ sợ một ngày người quen ngoài đời nhận ra tôi trên này, chưa từng.. cũng như khi tôi quen, tôi vẫn nói rõ tôi ở đây.. mọi thứ là do bản thân, ko phải do môi trường..

Khi bước vào 1 môi trường nào đó, người cũ sẽ hơn người mới ở kinh nghiệm, chỉ có thể dùng những thứ ở môi trường đó mà phân chia.. anh lớn tuổi hơn nhưng bước vào 1 môi trường anh ko biết gì cả, thì anh, là kẻ mới sơ sinh thôi, cần học hỏi, cần tiếp xúc. Thứ ko cần nhất chính là lấy tuổi tác ra để thể hiện bản thân..

Ko ai hiểu mình cả..
    Tại sao lại để lời nói cuả những ng ko quen biết mình rồi đánh giá mình??

Monadic rider and miemxoandox like this.
  12. bỉ ngạn hoa

137/226

Sự ra đi của anh làm mình đau lòng, từ sáng hôm qua khi biết tin, tâm trạng của mình càng ngày càng tồi tệ.. đến giờ mình mới thật sự thấu hiểu thế nào là sinh ly tử biệt.. mình không về được, mình buồn.. mấy năm làm việc chung, nhờ có anh mà mình bớt cảm giác xa quê khi ở công ty, vì anh là đồng hương, có nhiều thứ mình nói, mọi người không biết, không hiểu, nhưng có anh hiểu.. mình không biết gì về tình hình của anh, lúc biết gọi hỏi thăm thì anh vẫn bình thường, thế là mình yên tâm, rồi anh đi mất..
    Sự ra đi của anh làm mình nhận ra nhiều thứ.. mình phải yêu thương những người bên cạnh mình hơn.. mình đã ước giá như mình đừng lười, đừng vô tâm mà hỏi thăm mọi người nhiều hơn, thì mình đã không phải là người biết muộn nhất..
    Anh chỉ là đồng nghiệp mà mình tôn trọng và xem như anh trai nhưng anh mất làm mình hụt hẫng thế này.. nếu những ng mình yêu thương mất đi, mình sẽ thế nào??

13. bỉ ngạn hoa

137/226

Không bao giờ có giá như..

14. bỉ ngạn hoa

137/226

15. bỉ ngạn hoa

137/226

anh ra đi thanh thản. chúc anh yên giấc...

16. bỉ ngạn hoa

137/226

Mai ăn canh rau ngót với nghêu. Không dưng lại thèm.

17. bỉ ngạn hoa

137/226

Chỉ còn những mùa nhớ..
    Và kẻ hối tiếc nhiều hơn, có lẽ không phải mình..

Rồi có thể, trong một lúc chạnh lòng nào đó, bạn nhớ lại chặng đường đã qua, nhớ lại một người "từng" bên cạnh mình.. và rồi nhớ ra những thứ bạn đã vô tình quên đi..

Mình muốn có kỉ niệm, mình lưu giữ kí ức ở rất nhiều nơi, bằng rất nhiều hình thức, người đi, nhưng có những thứ sẽ còn lại.. đáng tiếc, có những thứ, biến mất không để lại dấu vết..

Khi bạn nhận ra rằng, tình cảm mà không có sự gắn kết và thấu hiểu, sẽ trôi tuột qua kẻ tay, như bạn đang nắm "nước", khi đó là lúc, những giọt nước cuối cùng rời đi, trong yên lặng..

Khi bạn không lắng nghe, người khác sẽ không nói nữa..
    Khi bạn không quan tâm, người khác sẽ không cần bạn nữa..
    Khi bạn không bên cạnh, người khác sẽ không cần phải dựa dẫm bạn nữa..

Và tôi im lặng, trong một không gian im lặng, giữa muôn vàn người, ngay lúc bấp bênh..

18. bỉ ngạn hoa

137/226

0909583502

/** Ads bottom mobile**/